Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni imeleza kuwa imenufaika na utaratibu mpya wa utaratibu wa ulipaji wa kodi kwa kutumia huduma ya simu za
mkononi na Max-malipo.
Taarifa iliyotolewa hivi karibuni na Afisa Uhusiano wa Manispaa ya Kinondoni Sebastian Modestus Mhowera imeeleza kuwa huduma hiyo mpya inayotolewa kupitia mfumo unaojulikana kama “e–payment system”,ambao unamwezesha mwananchi kulipa kodi yake muda wowote, kwa haraka na urahisi na mahali popote.
Huduma
hii inatolewa na Manispaa kwa kushirikiana na wakala anayetambulika
kama “Max-malipo” ambaye kupitia huduma zake mitaa 171 iliyopo katika
Kata 34 imeunganishwa katika mifumo hiyo ya ulipaji kodi.
Mfumo huu
wa ukusanyaji wa kodi ndani ya Manispaa ni hatua ya utekelezaji
unaozingatia maelekezo ya waraka wa Serikali Na. 5 wa mwaka 2009
unaohamasisha matumizi ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEKNOHAMA)
kwa lengo la kurahisisha utoaji wa huduma kwa Umma, kwa ufanisi na kwa
wakati.
Taarifa inaeleza kuwa manispaa hiyo iliona ni vema ikaingia katika utaratibu huu ili mwananchi aweze kulipia kodi popote
kwa kutumia Max-malipo au wakala wa simu za mkononi yaani Tigo pesa Na.
212888 na M-Pesa Na. 212888.
Katika
kipindi kifupi cha muda wa miezi 3, tangu mfumo huu mpya ulipoanzishwa
rasmi kumekuwa na
• Ongezeko la ada ya kuchangia huduma za Afya
(Cost sharing) imeongezeka kutoka Tshs. 45,000,000/= kwa wiki hadi
kufikia Tshs. 65,000,000/= kwa wiki, sawa na ongezeko la 69%
•
Chanzo cha kodi ya majengo hadi mwishoni mwa Machi zilikusanywa Tshs.
339,000,000/= tofauti na awali ambapo hadi kipindi kama mwaka 2013 zilikuwa kwa ongezeko la asilimia 269 hiki Tshs. 126,000,000/=
•
Maeneo mengine ongezeko la mapato limezidi bajeti ya mwaka iliyotakiwa
kukusanywa. Kwa mfano katika ushuru wa huduma za jiji (City Service
Kavy) ambapo tumezidi kwa 18%
• Ushuru wa Masoko umeongezeka kwa wastani wa asilimia 20 ya lengo la kila mwezi.
•
Lesseni za biashara hadi Machi zilikusanywa shs. 2.4 Bilioni sawa na
93% ya bajeti ya Manispaa ya chanzo hiki ya shilingi. 2.6 Bilioni kwa mwaka.
Saturday, May 3, 2014
Popular Posts
-
Baadhi ya Kompyuta zilizotolewa na Kampuni ya Vodacom kama msaada wa shule ya sekondari ya Shimbwe iliyopo wilayani Moshi vijijini. ...
-
Mmoja wa wafanyakazi wa Digital Brain Bi.Edith akifafanua jambo kuhusu kampuni hiyo ambayo imeanzisha program ya usimamizi wa hospital na ...
-
Blogger katika picha ya pamoja na wawezeshaji wa Ubalozi wa Marekani Ubalozi wa Marekani nchini Tanzania kupitia kitengo chake cha M...
-
Windows 10 upgrade Watumiaji wa WINDOWS , je umepata ofa ya WINDOWS 10 ya bure toka kwa Microsoft ? Jambo hili liko hivi, Microsoft ...
-
1.Kutune Gitaa /Kutafuta Ufunguo wa Sauti ya Gitaa Kulikuwa na wakati ambapo bei ya vifaa vya umeme kwa ajili ya kutafuta ...
-
Moja ya sehemu iliyofanikiwa kufanya mapinduzi makubwa ya teknolojia ya sayansi ni teknolojia ya habari na mawasiliano. Katika mapin...
-
Tanzania will join her neighbour Kenya in getting rid of counterfeit telephone handsets in the country by switching them off. Speaking ...
-
--> Mwenyekiti wa muda wa Chama cha Wamiliki wa Blog (TBN),Joachim Mushi akizungumza na waandishi wa habari Ofisa Uhusiano...
-
Mtaalamu wa masuala ya usalama kwenye Mtandao Yusuph Kileo akiwasilisha mada Itakumbukwa katika mkutano uliofanyika mapema mwezi h...
-
Baadhi ya watayarishaji wa kipindi cha Maisha na Teknohama Masatu G.M,Johnson Kuga na Maduhu Emanueli Maisha na Teknohama ni kipindi kina...